AIS mPay Rabbit SIM

อยากสอบถามว่า เมื่อไหร่ AIS จะให้ smartphone ยี่ห้ออื่นๆ นอกจาก samsung ได้ใช้ บริการ AIS mPay Rabbit sim ซักที ตอนนี้ เทคโนโลยี NFC หลาย brand ก้อทำแล้ว Nokia ทำมาก่อน samsung อีก Iphone6 ก้อจะมีแล้ว คือผมว่ามันสะดวกมากเลยนะครับ แต่เสียดายที่จำกัดไว้ แค่ samaung ยี่ห้อเดียว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
มือถือ Nokia Lumia ที่อัพเดตระบบเป็น Windows Phone 8.1 แล้ว และมี NFC ก็สามารถใช้งาน AIS mPAY Rabbit ได้แล้วครับ

ส่วนยี่ห้ออื่นที่มีการเข้ารหัสก็ใช้งานได้ครับ ที่โฆษณาเฉพาะ Samsung เหมือนจะเป็นการตลาดที่ทำร่วมกับซัมซุงครับ

แต่ตอนขอใช้บริการ AIS mPay Rabbit ต้องยืนยันกับพนักงานครับ ว่ามีการทดสอบแล้วว่าใช้งานได้ และจะเอาซิมแม้ไม่ได้ใช้มือถือซัมซุงครับ

[WP8.1] Windows Phone 8.1 ทุกรุ่นสามารถใช้ร่วมกับ AIS mPay rabbit หรือการซื้อสินค้าและบริการผ่าน NFC ของสมาร์ทโฟนได้แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่