ต้มน้ำเชื่อมทำมาการองแล้วไหม้ จะแก้ไขยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังหัดทำมาการองตามสูตรของคุณอาWIWANDA  แต่พอเรามาลองทำมันยากมากค่ะ ตั้งแต่ตอนต้มน้ำเชื่อม ซึ่งตามสูตรต้องต้มให้ได้ 240 ํF แต่เราต้มไปได้แค่ 200 ํF น้ำเชื่อมก็เริ่มเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลแล้วค่ะ มีควันด้วย ซึ่งเราก็ใช้ไฟอ่อนมาก เทอร์โมมิเตอร์ก็เพิ่งซื้อมาใหม่เพื่อการนี้โดยเฉพาะเลย มีใครทราบมั๊ยคะ ว่าเราทำพลาดตรงไหน ต้มมา4ครั้งไหม้ทุกครั้งเลยค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่