NANTA Show โชว์อะไร ดูไป หิวไป (แชร์ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ)

สวัสดีเพื่อนๆ พี่น้อง สมาชิกทุกท่านค่ะ
ตั้งใจจะตั้งกระทู้มานาน แต่ก็ยังไม่เจอหัวข้ออะไรดีๆ จะเอามาแชร์ค่ะ
จนกระทั่งเมื่อวันก่อน ไปเจอรูปที่ถ่ายเก็บไว้ตอนไปดูละครเวทีแล้วก็ลืมไปเลย  นานมากกกกก
วันนี้เลยตั้งใจจะเอามาแชร์ให้ทุกคนได้ลองอ่านลองชมดูค่ะ เด๋อๆ เอ๋อๆ ผิดถูกอย่างไร ชี้แจงโลดจ้า

เมื่อประมาณต้นปีน่าจะได้ค่ะ เพื่อนชวนไปดู นันทาโชว์ ตรงแถว RCA
เคยได้ยิน ได้อ่านมาเหมือนกันใน พันทิปว่าโชว์ค่อนข้างโอเค เลยตกลงไปกับนาง

ภาพบรรยากาศด้านหน้าโรงละครค่ะ จะอยู่ตึกเดียวกับ Tops Supermarket ข้างๆ House RCA

ส่วนที่จอดรถ ด้านหน้าโรงละครจะมีกั้นไว้ให้สำหรับลูกค้าที่ชมนันทา หรือจะไปจอดชั้นใต้ดินของตึกก็ได้ค่ะ

ให้ความรู้สึกเป็นโรงละครไม่ใหญ่มาก ไม่เล็กมาก ตกแต่งง่ายๆ ไม่ได้อลังกาลอะไรมากมายค่ะถ้าเทียบกับโชว์อื่นๆที่เคยไปชม แต่น่ารักดี
(แอบติงเล็กน้อย เรื่อง สถานที่ตั้งโรงละครค่ะ คือจะอยู่ติดกับที่ทิ้งขยะ คิดว่าทัศนยภาพบางมุมไม่ค่อยดี และมีกลิ่นเล็กน้อยค่ะ และที่สำคัญ จะมีน้องหมาแถวนั้นเยอะอยู่ค่ะ กลัวจะไปกัดคนอื่นได้)

เข้าไปด้านใน คนยังไม่เยอะมากค่ะ เลยเก็บภาพมาได้บ้าง ตัว Lobby โล่งๆ ดูสะอาดดีค่ะ มีชั้นลอยให้ขึ้นไปนั่งรอเล่นๆ

ที่นี่เปิดให้รับบัตรตั้งแต่ หกโมงครึ่งค่ะ และเปิดให้เข้าด้านในโรงละครตอนทุ่มครึ่ง ก่อนโชว์จะสามารถถ่ายภาพได้ แต่ระหว่างโชว์ห้ามถ่ายเด็ดขาด TT

ก่อนโชว์บนเวทีมีการ set ฉากไว้บางส่วนด้วยค่ะ แอบอยากขึ้นไปถ่ายรูปจัง อิอิ

ถ่ายมุมขายของที่ระลึกมาให้ชมค่ะ มีตั้งแต่ ปากกา พวกกุญแจ แก้ว เสื้อ ผ้ากันเปื้อน ถุงมือกันร้อน (ใครที่ชอบทำอาหารน่าจะชอบค่ะ)

เกี่ยวกับตัวโชว์ โดยรวมสนุกมากค่ะ แม้ว่าบางช่วงจะรู้สึกเบื่อๆไปบ้าง แต่ก็มีฉากฮาๆ ให้ได้หัวเราะกัน
โชว์จะเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับพ่อครัว 4 คน กับผู้จัดร้านค่ะ มีทั้งโชว์ทำอาหาร หั่นผักกระจุยกระจายมาก ต่อสู้ ตีกลอง หลากหลายมากค่ะ
5 คนนี้พลังเยอะมากๆ และตลกมากค่ะ
ถามกับทางพนักงาน ได้ความว่า นันทาโชว์ที่นี่ เจ้าของเป็นคนเดียวกับ นันทาโชว์ที่เกาหลี ค่ะ
นักแสดงทั้งหมดเป็นชาวเกาหลี ซึ่งแต่ละทีมจะมาจากทางสำนักงานใหญ่ที่เกาหลี และทำการแสดงที่ไทย 4 เดือน จากนั้นจะเป็นอีกทีม เวียนกันมาเรื่อยๆค่ะ

ดูโชว์จบ หิวเลยค่ะ !

สุดท้ายขอบพระคุณมากๆค่ะ ที่สละเวลาอ่าน ใครว่างๆเบื่อๆ ลองหาโอกาสไปชมกันได้นะคะ

*ก่อนหน้านี้โพสไป แต่แท็กห้องไม่ครบค่า ขออนุญาตมาตั้งใหม่นะคะ*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่