หัวรถดั้มพ์ กับ ตัวลูกพ่วงดั้ม เป็นคนละเจ้าของกันได้มั้ย

คือตอนนี้มีรถดั้มอยู่1คันค่ะ เป็นชื่อของแม่แฟน ยังติดไฟแนนซ์อยู่นะคะ
กำลังคิดว่าจะขยายส่วนงาน โดยการซื้อลูกพ่วงดั้มมาต่อ แต่จะใช้ชื่อเราซื้อเอง(ซึ่งลูกพวกเข้าแนนซ์ไม่ได้อยู่แล้ว ต้องซื้อเงินสด)
ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือเล่มทะเบียนตัวรถกับตัวลูกจะแยกเล่มกันใช่มั้ยคะ
ทีนี่เราสงสัยตรงที่ว่าการทำประกันอุบัติเหตุจะทำได้มั้ย มีปัญหาอะไรมั้ย
เราไม่มีความรู้เรื่องรายละเอียดพวกนี้ รบกวนชาวพันทิปด้วยนะคะ

ปล.ที่อยากซื้อเป็นชื่อเราเองเพราะอนาคตไม่แน่นอน อีกอย่างเราต้องเอารถเก๋งเราไปเข้าสินเชื่อเพื่อเอาเงินมาซื้อลูกพ่วงนี้เอง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่