สอบถาม เรื่องการนั่งรถไฟ ไปเที่ยวสะพานมอญ สังขละบุรี หน่อยครับ

สอบถามหน่อยครับบบ  คือถ้าผมต้องการจะนั่งรถไฟไปเที่ยว ที่สังขละบุรี ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ ขึ้นจากหัวลำโพงได้ไหมครับ???
แล้วต้องไปลงสถานณีน้ำตกใช่รึป่าวครับ ผมไม่ค่อยแน่ใจ...
แล้วถ้าขึ้นจากหัวลำโพงไม่ได้ต้องไปขึ้นจากสถานณีไหนเหรอครับ??? (บ้านผมอยู่แถวบางนา ครับ)

ปล.ถ้าเกิดมีที่พักแนะนำก็ดียะครับ 55

ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ให้ขึ้นรถไฟที่ สถานีธนบุรี แถว รพ.ศิริราชค่ะ
ลงสถานีปลายทางน้ำตก-ต่อรถ 2 แถว(รถจอดรอตรงสถานีเลย) ลงน้ำตกไทรโยคน้อย - ข้ามฝั่งมาฝั่ง 7 ยืนรอรถเมล์แดง ที่เขียนว่าสังขละบุรี

ที่พัก มีสามประสพรีสอร์ท - ไฮกุเกสเฮ้าส์(มีแต่ห้องพัดลม จำนวน 4 ห้องถ้วน) - พีเกสเฮ้าส์ และอื่นๆอีกมายมาย

ส่วนข้อมูลอื่นๆแนะนำ Google มีทุกสิ่งให้คุณเลือกสรรค่ะเพี้ยนลุย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่