: คู่กรณีที่ผมไปชนเขา เรียกค่าสินไหมส่วนตัวเป็นเงิน 7,000 !! (อ้างเป็นค่าโช๊ค ลูกหมาก ผ้าเบรค และยาง เฉพาะข้างซ้ายหน้า)

เรื่องคือมีรถตัดหน้า ผมหักหลบ หมุนไปชนรถคันนี้
แล้วรถคันนี้ถึงไปชนกับคันที่ปาดผมอีกทีนึง (เรื่องนี้มี 3 คัน) โดยคันผมหนักสุด ยับทั้งคัน

ตอนนี้กำังอยู่ระหว่างสอบสวนคนทั้งหมด
โดย 1 บอกว่าไม่เห็นว่ามีรถผมมา, 2 คือรถผมที่หักหลบ, และ 3 ที่โดนผมชน จนไปชน 1
ตำรวจยังไม่ตัดสินว่าใครผิดเพราะมีคนเจ็บคือผม ต้องรักษาตัวให้หายก่อน
แต่ตอนแรกที่มา สน.ตำรวจบอก 1 ผิดเพราะมีหลักฐานคือกล้องวงจรปิดในรถผมชัดเจน
แต่ 1 ไม่ยอมรับ ทั้งที่มีประกันชั้น 3 (รู้ภายหลังว่าประกันสั่งไม่ให้รับ และหัวหน้าเขาเองด้วย เกรงต้องซ่อมเองรวมถึงคันอื่น)
ตำรวจจึงต้องนัดสอบอีกที รวมถึงให้ผมรักษาตัว

ซึ่งผมงงว่าหลักฐานพร้อมขนาดนี้ ทำไมเขาไม่ชี้เลยว่า 1 ผิด ???

สองวันให้หลัง ผมเอาใบประเมินค่าซ่อมไปให้ รวมถึงใบตรวจของหมอ
ตำรวจคนเดิมบอก "งานนี้เหมือนประมาทร่วมนะ" ......อ้าว !!

----- จบเรื่องผมกับ 1 ไป -------

งานนี้รออย่างเดียว แต่คาดว่ามีฮั๊วกันแล้ว
เพราะถ้าคนขับรับผิด ประกันต้องจ่ายค่าซ่อมรถผมทั้งหมดร่วมแสน
คงมีการมาคุยลับหลังและทำอะไรบางอย่าง ที่จ่ายน้อยกว่าซ่อมรถผม

อันนี้ไม่รู้นะ แค่คาดเดาครับ เพราะกลิ่นมันออกมาแบบนี้

แสดงความคิดเห็น