คิดว่า One Piece จะมี Time Skip อีกไหม ???

มาคิดๆดูแล้ว ลูฟี่อายุแค่ 19 จะให้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดเลยมันก็เกินไปหน่อยรึเปล่าหว่า ตอนโรเจอร์เป็นน่าจะ 40+ ละ
เพื่อนๆคิดว่าจะมี Time Skip อีกมั้ยครับ ส่วนตัวผมคิดว่าควรจะมีแต่นึกภาพไม่ออกเลยว่าจะให้เหตุผลอะไรเพื่อ Time Skip
เพราะปกติการ์ตูนแบบนี้มันไม่น่าจะ Time Skip กันได้บ่อยๆ คิดไม่ตกเลยครับ

เพื่อนๆคิดว่าถ้ามีจะมีอีกกี่ครั้ง ครั้งละประมาณกี่ปี แล้วคิดว่าเรื่องจะจบตอนลูฟี่อายุเท่าไหร่ครับ (หรือจะ 19 นี่เลย -O-)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่