เอาอาหารรสแซ่บที่ทำเองมาอวดค่ะ #3

สวัสดีค่ะ ไม่มีไรมาก แค่อยากอวดรูปอาหารที่ทำกินกันเองในบ้านยามว่าง
เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา ไปชมกันเลยค่ะ

จานแรกของโปรดเรากินได้ทุกวัน ตำเอง ปลาร้าส่งตรงจากร้อยเอ็ด

ตำแตงปูปลาร้า แซ่บนัวมาก

จะให้เข้ากันต้องมี คอหมูทอดน้ำปลา เค็มๆมันๆ หมูนุ่มมาก

แกงส้มดอกแค ใช้ทูน่ากระป๋องทำค่ะ ง่ายๆสะดวก อร่อยด้วย

ไก่ห่อใบเตย อันนี้ด้วยความแค้นเพราะไปซื้อกินข้างนอกแล้วไก้แข็งและจืดชืดมาก จัดไป

ก๋วยเตี๋ยวหลอด กินได้ทั้งบ้าน

ผัดเห็ดแชมปิญอง

ไก้บ้านต้ม จิ้มน้ำจิ้มแบบปรุงเองตามใจ 555

ปิดท้ายด้วยปูม้านึ่ง ตัวบิ๊กบึ้ม เนื้อแน่นหวานมากๆ

น้ำจิ้มตามมา

จบแล้วค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่