อยากทราบว่าสถานการณ์ ล่าสุดที่ ฮ่องกง เป็นอย่างไรบ้างครับ ?

พอดี ติดตาม ข่าว แล้ว ทราบว่า เมื่อวันที่ 12 ตค 57 มีการปะทะระหว่างผู้ชุมนุมกับเจ้าหน้าที่

อยากทราบรายละเอียดว่า ขณะ ผู้ชุมนุม มีอยู่ทั้งหมดกี่จุดครับ แล้วสถานการณ์นี้ กระทบกับการเดินทาง การจราจร ความปลอดภัย หรือไม่?

เพื่อน  ๆ ในพันทิป ท่านใด เพิ่งเดินทางไปในช่วงนี้ช่วยเข้ามาแชร์ หน่อยครับ พอดี มีแพลน จะไปฮ่องกง ในช่วงอาทิตย์ หน้าเหมือนกัน

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่