เมื่อแฟนผมหนีไปทำงานกลางคืนที่ สิงคโปร์

สวัสดีครับทุกท่าน นี่เป็นกระทู้แรกของผม สมัครมาเพื่ออยากจะระบายเพราะอึดอัด เครียด และ จิตตกมากครับ หาทางออกไม่ได้จริงๆ

หลังจากผมได้อ่านกระทู้นี้ http://pantip.com/topic/32613796 ผมไม่คิดเลยว่าเหตุการแบบนี้จะมาเกิดขึ้นกับตัวเอง ตอนนี้ยังคิดว่าฝันไปครับยังคิดว่ามันไม่จริง

เริ่มเลยนะครับ ผมกับแฟนคบกันมา 7 ปีครับ คบกันมาตั้งแต่เค้าเข้าปี 1 ใหม่ๆ ผมจะพยายามเล่าเท่าที่ผมนึกออกละกันนะครับ เราเจอกันที่ร้านก๋วยเตี๋ยวแถวมหาลัยเธอมากับเพื่อน 3 คนครับ ครั้งแรกที่ผมเห็นเธอคือชอบทันที แล้วหันไปสะกิดเพื่อนบอกเห้ยๆคนนี้น่ารัก เพื่อนผมก็หันไปมองมันก็เลยบอกว่าไปขอเบอร์ดิ ผมไม่กล้าครับได้แค่แอบมองแล้วก้มหน้ากินก๋วยเตี๋ยวของผมต่อไปพอผมเงยหน้ามาอีกทีเพื่อนผมมันไปอยู่ตรงหน้าน้องเค้าแล้วครับแล้วชี้มาที่ผม แล้ววินาทีนั้นน้องเค้าและเพื่อนๆเค้าทั้งโต๊ะหันมามองหน้าผม มันไปบอกว่าผมชอบ ผมช็อคครับ เอ๋อ- ทำตัวไม่ถูก ได้แต่ก้มหน้ากินๆๆๆ ไม่ได้มองเค้าเลยจนเพื่อนผมเดินกลับมาตบไหล่ผม แล้วยื่นเบอร์น้องเค้าให้ ผมก็ด่ามันทำอะไรปรึกษากุก่อนเหอะวันหลัง (แต่ในใจโคตรดีใจเลยครับน้องเค้าให้เบอร์มา) หลังจากผมได้เบอร์เค้ามาแล้วผมก็ยังไม่กล้าโทร กล้าๆกลัว มันเป็นความรู้สึกที่อธิบายไม่ถูกเหมือนว่าชอบใครจริงๆสักคนมันจะกล้าๆกลัว สมัยนั้นยังไม่มี Line  สุดท้ายผมตัดสินใจโทรไป ขอข้ามช่วงจีบเลยนะครับ พอคุยกันได้สักพักเธอกับผมก็ตกลงเป็นแฟนกัน ช่วงแรกๆนี่เป็นอะไรที่ Happy มาก มองอะไรก็เป็นสีชมพูไปหมด เราเข้ากันได้ค่อนข้างดี นิสัยคล้ายๆกันในบางเรื่อง ชีวิตรักก็เป็นไปได้ด้วยดี ผมเป็นคนค่อนข้างไม่ขี้เหนียวเรื่องกิน  คืออยากกินไรพาไปกินได้หมด เช่าหอพักผมเป็นคนจ่ายเองทุกอย่าง ฐานะทางบ้านผมอยู่ในระดับกลางครับไม่ได้รวย คือพ่อก็ทำธุรกิจส่วนตัว แม่ก็ทำธุรกิจส่วนตัวแต่ไม่ได้ใหญ่โตอะไร ( พ่อกับแม่ผมเลิกกันตั้งแต่ผมยังเด็กๆผมใช้ชีวิตส่วนใหญ่อยู่กับแม่แต่ก็ไปหาพ่อบ้างเป็นบางครั้งครับ ) ผมก็ดูแลเธอดีทุกอย่าง วันเกิด วันวาเลนไทน์ วันครบรอบ ทุกวันสำคัญ ผมก็ให้ของขวัญเธอตลอด ในระหว่างที่คบกันก็มีคนมาจีบเธอบ้าง (ค่อนข้างเยอะ ) เพราะเธอเป็นคนน่ารักคับ แต่ก็ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรเธอเป็นคนค่อนข้างละเอียดอ่อนเรื่องความรัก คือคบกันมาไม่เคยนอกใจกันสักครั้ง เราก็คบกันมาเรื่อยๆจนเธอกำลังจะเรียนจบ แล้วมันก็มีเรื่องที่ทำให้ผมกับเธอเกือบจะต้องเลิกกันกระทันหัน เดี๋ยวมาต่อนะครับ.....
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่