ไม่เข้าใจเลย ทำไมคนโพสรูปที ่เพจบก02 ถึงโดนด่า

ผมไม่เข้าใจเลยครับ
ทำไมคนที่โพสรูปรถ ที่เพจบก02
เช่น จอมล้ำ ปกปิดป้ายทะเบียน
ทำไมถึงมี คอมเม้นต์ด่าคนโพสรูปกระจายเช่นวันๆเอาแต่จัองทำผิดชาวบ้านนะ

ถ้าผมคิด 1. คนด่าอาจจะเคยโดนใบสั่งจากเพจนี้ก็ได้
2.คนด่าอาจจะทำแบบนั้นซะเอง
3.ตำรวจอาจจะ2 มาตราฐานแบบว่า คนที่โดนถ่ายรูปโดนจับ แต่คนถ่ายรูป ใช้มือถือในขณะขับรถ ซึ่งผิดกฏหมายอย่างชัดเจนแต่ไม่โดนจับ

ผมว่า น่าจะเป็น ข้อ3  
แต่ผมก็รับไม่ได้ เรื่องปกผิดป้ายทะเบียน แบบว่าขูดสีดำออก ของรถตู้โดยสาร จงใจชัดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่