อร่อยง่ายๆ ด้วยข้าวญี่ปุ่นหน้าหมูชาชู Fami

มีใครเป็นเหมือนเราบ้างงงง ในเวลาที่เร่งรีบก็มักจะซื้อข้าวกล่องเซเว่นมาตุนไว้เยอะๆๆๆ
แต่บางทีกินข้าวกล่องเซเว่นมากๆ เราก็เบื่อนะพูดเลย มีอยู่วันนึง ไปนอนคอนโดเพื่อน
ด้วยความหิว จึงลงมาหาอะไรกินในแฟมิลี่มาร์ท ก็ไปเจอข้าวญี่ปุ่นหน้าหมูชาชูอันนี้
คือแค่หน้าตาก็ชวนยั่วน้ำลายไหลสุดๆ ก็เลยจัดมาค่าาาา เอามาเวฟที่ห้องเพื่อน..

น่ากินม๊ะ.... คือบอกเลยว่าเราไม่เคยทานข้าวกล่องของ family mart นะ
แต่เพื่อนมันบอกว่าเค้าเปลี่ยนข้าวกล่องใหม่ อันนี้ของ fami อร่อย เราก็เลยไหนวะอร่อยจริงป่าว
พอเวฟเสร็จ แกะพลาสติกออกเพื่อทำการกิน มาดูกันจ้าาา

เนื้อหมูชาชูได้เยอะเหมือนกันนะ เริ่มหิวล่ะ น้ำลายเริ่มไหล 55555+

หมูชาชูมาเป็นแผ่นเลยจ้า

เสร็จแล้ว เริ่มทาน!!! ขอบอกว่ารถชาติจะออกแนวเค็มนิดๆ เนื้อหมูไม่จืดนะ
ส่วนข้าว เหมือนข้าวญี่ปุ่นเลย อร่อย เหมือนนั่งทานในร้านอาหารญี่ปุ่นจริงๆ
แถมราคาประหยัดมากอีกด้วย กล่องละ 35-45 บาท (เราจำราคาไม่ได้ค่ะ แต่ประมาณนี้)

แต่โดยรวมแล้วชอบมากกกกก และจะซื้อทานอีก
ปล. อยากให้ใต้คอนโดเรามี family mart เหมือนคอนโดเพื่อนจังคะ >.<

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่