พูดเลยนะ ณ จุดจุดนี้ยังคิดถึง ฮอร์โมน และนักแสดงGen1 ทุกคนจริงๆ ใจหายมากๆ ที่ssหน้าจะไม่มีพวกเขาแล้ว

หลังจากดู "ฮอร์โมน" ss1ต่อด้วย ss2 ผมหลงรักตัวละครทุกตัวใน ss1 มาก ทั้ง วิน(พีช พชร) ของขวัญ(แพตตี้ อังศุมาริน)  สไปร์ท (เก้า สุภัสรา)
ไผ่ (ต่อ ธนภพ) หมอก (ไมเคิล ศิรชัช) ต้าร์ (กัน ชุณหวัช) ภู (มาร์ค จุฑาวุฒิ) และ ธีร์ (ตั๋ว เสษฐวุฒิ) ยอมรับว่าทุกคนแสดงได้ดีเป็นธรรมชาติมาก และ ทุกคนทำให้คนดูอย่างผมอินในทุกตัวละคร และ คอยลุ้นว่าเรื่องราวแต่ละคนจะเป้นอย่างไร เอาใช่ช่วยทุกอย่าง จนมาถึง ss2 ผมก็รุ้ว่ามันใกล้จะจบแล้วสำหรับนักแสดง Gen1 เหล่านี้ ถึงจะมีนักแสดง Gen2 มาสร้างสีสรรค์ แล้วพร้อมจะเป้นนักแสดงหลังใน ss3 แต่ด้วยความที่ตัวละครGen2 นี้ไม่สามารถทำให้ผมรักและผูกพันได้มากพอสมควร(คหสต นะครับ) อาจจะเป็นเพราะบทน้อย หรือ ทำร้ายนักแสดง Gen 1 หรือด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ผมคงใจหายเบาๆ คงไม่ได้มานั่งลุ้นว่า วิน กับขวัญ เมื่อไหร่จะเลิกอีโก้สูงแล้วทำตามใจของตนสักที ต้าร์เมื่อไหร่จะเลิกโลเล เต้ย-ธีร์ จะโดนใครทำร้ายจิตใจอีกมั้ย ไม่มีอีกแล้ว ที่เขียนไม่ได้บอกตอนจบไม่ดีนะครับ ตอน ss2 ดีมากเกินคาด ได้มโนเองเบาๆ ตามสไตล์ซี่รี่ย์ทั่วไป เพราะไม่ใช่ละคร  แต่คงแบบว่าเสาร์นี้จะดูไรดีอย่างงี้
คิดถึงมากจริงๆ ตอนปัจฉิมดูทีนี่แทบร้องไห้ๆ ขอบคุณทางทีมงานสร้าง ฮอร์โมน ที่ทำให้ผมมีความสุขนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่