ขอคำแนะนำเรื่องตั๋วเครื่องบิน และสิ่งของจำเป็นค่ะ

เริ่มเรียนภาษาที่นิวซีแลนด์วันแรกในวันที่ 3/11/2014 ค่ะ อมยิ้ม15 เลยคิดว่าจะเดินทางประมาณวันที่ 30 หรือ 31/10/2014 มีเรื่องรบกวนสอบถามนะคะ

1. ราคาตั๋วเครื่องบินที่ไม่แพงเกินไปควรอยู่ที่เท่าไหร่คะ แล้วไปกับสายการบินไหนดี (ไปออคแลนด์ค่ะ)

2. สิ่งของเครื่องใช้ หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ควรจะนำไปจากเมืองไทย (แบบที่นิวฯราคาแพง หาซื้อยาก ฯลฯ) มีอะไรบ้างคะ

3. สิ่งของต้องห้ามนำเข้าเด็ดขาด มีอะไรบ้างคะ

4. มีใครซื้อประกันสุขภาพจากเมืองไทยแล้วไปใช้ที่นู่นบ้างมั้ยคะ / ซื้อของบริษัทอะไร / แผนอะไร / ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่กันบ้างคะ (ได้วีซ่า 7 เดือนค่ะ)

ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้านะคะ พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่