+++ [แจ้งข่าว] ตั๋วไปยุโรปราคาถูกช่วงปีหน้า พร้อมเทคนิคหาตั๋วถูก +++

ตั๋วถูกบอกต่อ หัวเราะ

ทำตามนี้นะครับ เทคนิคนี้ใช้ได้กับทุกๆประเทศที่จะไปเลยครับ
วิธีการนะครับ

เข้าที่ www.kayak.com
1. คลิกที่แถบ Multicity
2. ใส่จุดเริ่มต้นเป็น SGN หรือ Ho Chi Minh City (SGN)
3. ใส่ปลายทาง
4. ใส่ขากลับปลายทางเป็น BKK

จากนั้นกด Find flight ได้เลยแล้วจะพบกับตั๋วราคาถูก ไปยุโรปแถวๆ 17,000-20,000 ในขณะที่ TG 38,000++

ก่อนหน้านี้ Qatar เพิ่งปล่อยโปร multicity มาถูกกว่า Etihad ที่ผมจะบอกซะอีก แต่ว่าถ้าเลือกต้นทาง กับ ปลายทาง กลับคนละสนามบินจะราคาแพงมาก เช่น บินลงปารีส กลับ โรม ราคาจะไป 870+ $    

ล่าสุด Etihad จัดให้บินลงปารีส กลับ โรม ไม่ต้องนั่งรถไฟกลับไปกลับมา 607$ เท่านั้น กับสายการบิน 5 ดาว Transit ก็ไม่นาน ถึงเช้า กลับดึกอีกตังหาก หลังจากผมบอกคาดว่าไม่กี่ชม. ราคานี้คงหายไปครับ ถ้าใครไม่ทันรอบนี้ก็เฝ้าโปรถัดไปนะครับ

ใครยังไม่เจอโปรก็เฝ้าไปครับ 2-3 วันเข้าเว็บ kayak เค้าสักครั้ง Application ในมือถือก็มีนะครับสะดวกสบาย

อีกเว็บที่ผมใช้ประจำคือ www.skyscanner.com  แต่เว็บนี้จะหาแบบ multicity ไม่ได้นะครับ
ถ้าใครคิดว่าจะไปกลับเมืองเดียวเช่น ไปญี่ปุ่น ก็ใช้เว็บนี้ได้เลยผมก็ใช้เว็บนี้แหละหา

วิธีใช้ก็คือใส่ต้นทาง กับ ปลายทาง แล้วกด ค้นหา เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณทริคดีๆจากคุณ เพียงเพื่อน ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่