สอบถามเรื่องการเปลี่ยน อวัยวะครับ

มีอวัยวะ ส่วนไหนของร่างกายที่สามารถเปลี่ยนหรือต่อให้ใช้งานได้ครับ
เท่าที่ทราบ อย่างอวัยวะเพศชาย ถ้าโดนตัดเกือบขาด หมอก็ยังพอช่วยทัน
และหัวใจ ก็เปลี่ยนได้

๑.แต่ถ้าอวัยวะเพศชายขาดไปแล้ว ไม่นานแล้วเอาไปให้หมอต่อได้หรือเปล่า
๒.ถ้าสมมติมีใครต้องการ อวัยวะเพศที่ใหญ่กว่า แล้วไปเปลี่ยนกับอีกคน
เมื่อมาต่อแล้ว ความรู้สึก มันเหมือนเป็นของตนเองป่ะคับ
๓.ไต ถ้านาย ก บริจาคให้นาย ข แล้ว ทั้ง ๒ จะมีชีวิตเปลี่ยนแปลงอย่างไรบ้างครับ
คนที่ได้ ไตใหม่นั้นไตจะทำงานเต็มที่เหมือนของตนเองก่อนเสียไหม
๔.นอกจากนี้ มีอวัยวะอะไรอีกไหมที่สามารถเปลี่ยนได้ อย่าง ปอด ตับ หรือ ลำไส้เปลี่ยนได้ไหม

ถามจริงจังครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่