[CR] หัวใจสะพายกล้องท่องเวียดนามใต้ ดาลัด-โฮจิมินห์ 3 วัน 2 คืน \(^o^)/ด้วยงบไม่เกิน 6,000 บาท\(^o^)/

ซินจ่าว...ชาวพันทิปทุกท่านค่ะ

เพิ่งกลับมาจากเวียดนามใต้ ขอรีวิวการออกนอกเมืองทริปเล็ก ๆ โฮจิมินห์-ดาลัด 3 วัน 2 คืน
เบา ๆ สบายกระเป๋า ด้วยงบไม่เกิน 6 พันบาทค่ะ
(เดี๋ยวเราจะแปะแผนที่ google map ที่แคบไว้ใช้ตอนเที่ยว พร้อมรายละเอียดค่าใช้จ่ายตลอดทริปค่ะ)

ทริปนี้เรา Backpack ทั้งทริปไม่ซื้อทัวร์ใด ๆ ทั้งสิ้น หาทางเที่ยวเองทั้ง 2 เมือง ลุย ๆ หนาวมั่งร้อนมั่งหลงมั่ง
เจอทั้งลม ทั้งฝน ทั้งแดด อยู่ 3 วัน ได้ 3 ฤดูครบถ้วนค่ะ

สำหรับใครที่เคยไปโดน!!! ฮานอยมาแล้วบอกว่าเข็ดแล้วเวียดนามไม่ไปกันละชาตินี้ หุหุ
(มันคือความคิดของเรากับเพื่อน ๆ เมื่อครั้งไปฮานอยค่ะ) ถ้าไม่ไปลองโดน!!! ที่ดาลัดนี่น่าเสียดายนะคะ
ดาลัดดี๊ดี...อากาศดี๊ดี...ผู้คนดี๊ดี...บ้านเมืองดี๊ดี คือคำที่เราพูดกับเพื่อนตลอดทริปเลยค่ะ
ยังไม่ทันจะกลับบางกอก ก็บอกกันว่า คราวหน้าเราต้องมาอีกหลาย ๆ วัน^^

ไปเที่ยวดาลัด-โฮจิมินห์กันเลยค่ะ
(รีวิวนี้เราไม่เน้นเที่ยวหลายที่นะคะ ไปเท่าที่ไปได้ที่ไหนชอบก็อยู่นาน ติดฝนตรงไหนก็พักตรงนั้น เหนื่อยตรงไหนก็หยุดโล้ดดดดดดด)

ชื่อสินค้า:   ดาลัด-โฮจิมินห์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่