ยุดีๆ icon WIFI ใน notebook Disble เองครับ

อาการประมาณนี้ครับ
ผมเล่น Dota2 ยุครับสักพักนึง เครื่องมีอาการกระตุก ค้างๆ เป็นระบะ แปปเดียว
จากนั้นก้อหลุดเลยครับ พอดีมาดู อ่าว icon wifi มัน Disble เอง พอกด ฟังชั่น เปิดปิด wifi มันก้อเปิดอยู่แต่ยุดีๆมันปิดเองซะงั้น
จะหายก้อต่อเมื่อ รีเครื่องใหม่
**********อาการแบบนี้แก้ยังไง เป็นที่อะไรครับ ขอคำแนะนำด้วยครับจะได้แก้ปัญหาตรงจุด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่