สอบถามเกี่ยวแอพ K-Mobile Banking บน WP

แอพ K-Mobile Banking บน WP หยุดพัฒนาแล้ว เห็นอัพเดตล่าสุด 2 ปีที่แล้ว (19/9/2012)

เรื่องของเรื่อง ผมใช้บัญชีกสิกร แล้วก็ใช้แอพ K-Mobile Banking ผ่านไอโพน

พอดีว่าน้องดันขอไอโพนไป ผมเลยได้มาใช้ WP
โหลดแอพ K-Mobile Banking บน WP มาใช้ รู้ถึงความต่างของแอพระหว่าง 2 os นี้ทันนี้

แอพใน ios ดูทันสมัย ชอบมากที่สุดคือสแกนบาร์โค้ดจ่ายบิล เพราะผมจ่ายบิลผ่านแอพนี้ เช่นค่ารถ ค่าไฟ ค่าบัตร

พอมาใช้แอพบน WP ดูน่าตามันแล้ว เหมือนของเด็กเล่นมาก ไม่มีฟีเจอร์สแกนบาร์โค้ด

ถึงแม้ว่าแอพ WP จะใช้งานได้ดีในระดับหนึ่ง แต่มันก็ไม่ที่สุดเมื่อเทียบกับ OS อื่น

อยากให้กสิกรพัฒนาแอพตัวนี้ WP ให้เทียบเท่ากับ os อื่น ด้วยครับ แล้วผมจะรักกสิกรมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่