เงินเดือน 9000 กินอยู่กันยังไง

อยากถามคนที่เงินเดือน 9000 ค่ะ ว่าบริหารเงิน ควบคุมค่าใช้จ่ายกันยังไง
ทำงานอะไรกัน

ของเรา เงินเดือน 9000 หักประกันสังคม 450  ค่าเช่าห้อง 2000 ค่าน้ำไฟไม่เกิน 500 (บังคับตัวเอง)
ค่าน้ำมันรถ เดือนละ 400 จักยานยนต์ ค่าอาหารวันละ 100 น้ำฟรีจากที่ทำงาน
ของใช้เดือนละ 1000 ผงซักฟอก ยาสีฟัน ยาสระผม .... บลาๆ

รวามค่าใช้จ่ายคงตัว ประมาณ 7000 เหลือ 3000 ยอดกระปุกบ้าง ช๊อปปิ้งบ้าง เที่ยวบ้าง
ตอนนี้ไม่มีเงินเก็บและไม่รู้จะเก็บได้หรือเปล่า  สมบัติ จักยานยนต์คันเดียว(พ่อซือให้)

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะค่ะ ที่เข้ามาแชร์ ทำให้ชื่นใจ ว่าเราไม่ได้เงินเดือน 9000 คนเดียว ยังมีคนที่สู้ไปด้วยกันด้วยเงินเดือนอันน้อยนิดแต่รายจายมหาศาลไปด้วยกัน ของให้ทุกคนสู้ๆนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่