อยากได้อินเทอร์เน็ตไร้สายแบบเร็วแรงๆและเสถียรครับ

ตามหัวข้อครับ ขอถามตรงๆเลยละกัน ย้ำว่าถามนะครับ (ผมไม่ค่อยรู้อย่าด่าผมเลย)

ส่วนตัวก็ไม่ค่อยรู้เรื่องราวเกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตหลอกครับ(อยากได้คำตอบเทพๆจากในเว็บPantipกับเขาบ้าง)

รู้แค่ว่าเน็ตผ่านสายนี่แหละแรงและเสถียรที่สุด

สมัยเด็กๆใช้ไร้สายจำพวก ต่อกับโทรศัพท์มือถือ หรือใช้ต่อกับแอร์การ์ดก็ช้าแสนช้า

พวกเน็ตหอพักต่างๆเองก็มีชะตากรรมแห่งความช้าไม่ต่างกัน

ถ้าเราต้องการใช้งานอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงแต่ใช้งานแบบสายแลนโดยตรงไม่ได้ละ

เช่น ต้องเดินทางไปที่อื่นหลายวัน ที่พักอาศัยไม่อนุญาติให้ติดอินเตอร์เน็ตเอง

เราจะทำยังไงให้เน็ตของเราเพียงพอต่อความต้องการที่เราจะใช้ครับ

ความต้องการก็จำพวก เล่นเกมส์ MOBA ได้อย่างเสถียร ดู Youtube ได้อย่างไม่ต้องรอโหลด(ภาพระดับ480pก็พอครับ)

โหลดนู้นนี่ได้อย่างเสถียร(ความเร็วไม่เด้งขึ้นเด้งลงต่างกันมากนัก)

สมัยนี้ ปลายปี 2014 ที่ประเทศไทย มีช่องทางอะไรที่ไม่แพงเว่อร์จนเกินไป และสามารถใช้งานได้อย่างคุ้มค่าคุ้มราคาที่เราต้องจ่ายไปบ้างครับ

สำหรับการเล่นเกมส์ MOBA นี่สำคัญเลยครับ เสียอารมณ์มากถ้ากระตุกเวลาเล่น

ขอหลายๆตัวเลือกก็ดีนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ ถ้าเห็นว่าราคาแพงหน่อยแต่เสถียรกว่า(ไม่ทำให้รู้สึกรำคาญใจ)ก็เพิ่มตัวเลือกให้หน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่