ลงทุนระยะสั้นหรือฝากประจำดีคะ เงินเก็บ 5000+ ต่อเดือน

ถ้าเป็นไปได้อยากได้เงินประมาณ 2 แสนภายใน 2-3 ปี ตอนนี้มีเงิน 40,000 บาท เรียนมหาลัยค่ะไม่มีภาระอะไร
ควรทำอะไรดีคะ มีเงินเก็บของตัวเองจากเงินเดือนที่แม่ให้ แต่ฝากในบัญชีธรรมดาเคยไปปรึกษาธนาคาร
ธนาคารจะให้ทำแต่ประกัน  เรื่อง RMF ก็ งง ๆ เล่นหุ้นถ้าไม่มีเวลาศึกษาจะไหวมั้ยคะ
แต่แนะนำได้ค่ะ ทุกอย่างทุกทางรับฟังทุกความเห็น ไม่รู้จะซื้อทอง ฝากประจำ หรืออย่างไรดีเห็นทองราคาตก
มีเป้าหมายจะทำจัดฟันร่วมผ่าขากรรไกรอ่ะค่ะ ต้องใช้เงินประมาณ 2 แสนก็อยากเก็บเอง
แล้วก็เก็บเงินนิ่งๆคงไม่มีประโยชน์อะไรอยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
ปล.บอกแนวทางได้ค่ะว่าลักษณะการเงินแบบนี้ควรทำอะไรเดี๋ยวจะหาข้อมูลเพิ่มเติมต่อ เม่าออม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่