ทำไม ปืนใหญ่อัตตาจรกับ MLRS ระยะไกล ถึงไม่เคยถูกนำมาใช้ในภารกิจต่อสู้กับสัตว์ประหลาดยักษ์บุกโลกเลยครับ(ในหนัง

ตามนั้นแหละครับ  

เห็นในหนังสัตว์ประหลาดบุกโลกทีไร ทั้งในหนังและในอนิเมะ ยูนิตภาคพื้นดินที่ถูกส่งไปต่อกรกับสัตว์ประหลาด มันจะเป็นยูนิตจำพวกรถถัง ยานเกราะ ทหารราบ  โดยมักจะต่อสู้กับเจ้าสัตว์ประหลาดในระยะห่างแค่ไม่ถึง กิโลด้วยซ้ำ  ซึ่งแน่นอนก้โดนกวาดหมด

ผมเลยสงสัยน่ะครับ ว่าทำไมถึงไม่เอาพวกปืนใหญ่ยิงระยะไกล 20 Km 40 Km แบบปืนใหญ่ซีซารืของเรา หรือพวกจรวดหลายลำกล้อง ที่ยิงได้ไกลหลายกิโลไปต่อกรกับสัตว์ประหลาดพวกนี้ครับ  น่าจะปลอดภัยกว่าตั้งเยอะ  ใช้แค่ทหารหรือ โดรนไม่เท่าไรทำหน้าที่เป็น ผตน. ก้น่าจะพอแล้ว  ถ้าพอเจ้าสัตว์ประหลาดเดินมา ก็ขับรถยิงหนีไปเรื่อยๆ  สัตว์ประหลาดพวกนี้ก็ไม่น่าจะทำอะไรได้  (ไม่นับพวกบินได้นะครับ)

ก็เลยสงสัยน่ะครับ ว่าทำไมกัน

ปล  ไม่นับ ก๊อดซิลล่าภาคล่าสุดนะครับ เพราะ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่