Mux ช่อง9 ดิจิตอลทีวี สัญญาณ ดรอปลงหรือเปล่าครับ ทั้ง DVB-T2 ติดรถ/ติดบ้าน

พอดี เคยดูจาก เครื่องรับ DVB-T2 ในรถ ได้ แต่ช่วงนี้ มีกระตุก หลายๆ พื้นที่เลย
ความเร็วก็ได้ น้อยลง ด้วย  อย่างวิ่งบนลอบฟ้า บรมราชชนี ปิ่นเกล้า เมื่อก่อน 120กม+++
ตอนนี้ 80กม+  แถมหลายจุด ก็สัญญาณกระตุก  แม้แต่แถวในเมือง หลังจุฬา หรือ เซียงกง

เมื่อก่อนไม่เคยมีปัญหา  เห็นข่าวเก่า ว่า อสมท. ยกเลิกการจัดซื้ออุปกรณ์ฯ ไม่รู้เกี่ยวกันหรือไม่

ไม่ทราบ ท่านดูที่บ้าน สัญญาณ ดรอปด้วยไหมครับ
ใครใช้ใรรถช่วยสังเกตุนิดนึง ครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่