สงสัย....เรื่องสัดส่วนแอดมิชชั่นคณะครุศาสตร์ค้าาาาา

กลุ่มที่ 11 คณะครุศาสตร์ , คณะศึกษาศาสตร์
            รูปแบบที่ 1 GPAX 20% , O-NET 30% , GAT 20% และ PAT 5 30%
            รูปแบบที่ 2 GPAX 20% , O-NET 30% , GAT 10% , PAT 5 20%
                            และ PAT 1/2/3/4/6/7 (เลือก 1 วิชา) 20%
      ถ้าสมมติเราจะยื่นคะแนนในรูปแบบที่2 ตรงส่วนที่ให้เลือก pat 1 วิชานั้น เราสามารถเลือกเองได้ตามชอบหรือว่าต้องเลือกให้สัมพันธ์กับสาขาที่เราอยากเข้า
เช่นอยากเรียนเอกคณิตศาสตร์จำเป็นต้องเลือกสอบ pat1หรือเปล่าค่ะ???
       รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่