จะต่ออายุ เมืองไทยประกันภัย ทำไมเบี้ยแพงจัง

กระทู้คำถาม
รถที่ผมขับอยู่
All New Vios 2013 รุ่น E
ประกันเดิม เมืองไทยประกันภัย ซ่อมศูนย์(โบรคเกอร์ โตโยต้าแคร์)
มีเคลม เป็นฝ่ายถูก ทุนประกันเดิมที่มากับรถป้ายแดง 520000
ประกันจะหมดอายุ วันที่ 13-11-2557

ล่าสุดโทรไปเมืองไทยสอบถามเบี้ย
พนักงานก็โอนสายไปสายมา กว่าจะได้คุย

พนักงานบอกปีนี้เบี้ย 23000 นิด ไม่รวม พรบ.
ผมถามทำไมแพงจัง
พนักงานมีเคลม
ผมบอกว่า มีเคลมจริง แต่ผมเป็นฝ่ายถูก มีเคลม 1 ครั้ง มอเตอร์ไซด์ชนท้าย มีคู่กรณี
พนักงานบอก ถือว่ามีประวัติ
***และผมก็เคยเคลมกระจกหน้าแตก ที่ขับตามสิบล้อ สิบล้อทำหินหล่นใส่ มีคู่กรณี
พนักงานบอก เบี้ยเลยขึ้น เพราะมีประวัติ

เลยตัดสินใจไม่ต่อ เพราะว่าแพงเกิน

งง เราเป็นฝ่ายถูก เบี้ยขึ้นด้วยหรอขับ

ท่านใดมีประกันแนะนำหลังไมค์มาได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่