ขอคำแนะนำการเดินทางจากรังสิตไปโรงแรม Springfield ที่ชะอำด้วยรถสาธารณะค่ะ

รบกวนสอบถามค่ะ ได้ voucher ห้องพักที่ springfield ที่ชะอำค่ะ อยากพาลูกชายตัวน้อยไปเที่ยวทะเลครั้งแรก

อยากทราบค่ะว่าถ้าเดินทางด้วยรถตู้จากรังสิตมีท่ารถไปถึงมั้ยคะ หรือว่าต้องไปขึ้นที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิเท่านั้น

เมื่อถึงท่ารถที่ชะอำแล้ว จะต่อรถสาธารณะไปที่โรงแรมได้ใช่มั้ยคะ เป็นรถประเภทอะไรคะ ราคาประมาณเท่าไหร่

(หรือการเดินทางไปด้วยรถไฟจะโอเคมั้ยคะ น่าจะใช้เวลานานกว่ารถตู้ รถตู้อาจจะเสียเวลาตรงรอคนให้เต็ม กับ

วนรับคนระหว่างทาง)

แล้วบริเวณใกล้ๆ กับโรงแรม การหาของกินนอกจากในโรงแรมแล้วมีที่อื่นๆ ที่สามารถไปได้เองมั้ยคะ หรือต้องพึ่งแต่

อาหารของโรงแรมเท่านั้น

ขอบคุณมากนะคะ รบกวนด้วยค่ะ จะได้วางแผนการเดินทางและเตรียมเงินไปให้พร้อมค่ะ เที่ยว ตจว. ครั้งแรกของแม่ลูกค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น