โซฟาที่หุ้มด้วยหนังวัวไทย กับ หนังวัวอิตาลี แตกต่างกันเยอะไหมครับ

คือว่าจะสั่งโซฟาตัวนึง เลือกแบบที่ถูกใจได้แล้ว  เป็นโซฟาตัวแอลกว้าง 2.9 เมตร

ราคาก็ขึ้นอยู่กับชนิดของหนัง  หุ้มทั้งตัวด้วยหนังวัวไทย 55000    หนังอิตาลี 75000    หนังออย 82000

คุณภาพของหนังแต่ละชนิดแตกต่างกันมากไหมครับ  

เท่าที่ถามมา เซลบอกว่าหนังวัวไทยจะบางกว่าหนังวัวอิตาลี  และหนังอิตาลีจะนุ่มกว่า

ถ้าไม่ใช่เซียนเครื่องหนัง นั่งดูแล้วจะรู้สึกเลยไหมครับว่าความนุ่มสบายต่างกัน  

คือคิดว่าถ้ามันไม่ต่างกันมาก ก็จะใช้หนังวัวไทย

แต่ถ้าคุณภาพมันต่างกันพอสมควร นั่งแล้วรู้สึกสบายแตกต่างกัน จะได้เลือกหนังวัวอิตาลี

แล้วอายุการใช้งานต่างกันไหมครับ  หนังวัวไทยบางกว่า อายุการใช้งานสั้นกว่าไหมครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่