มือใหม่ในการลงทุนค่ะ สนใจตัว KTFIX3M1 ของกรุงไทย ค่ะ แต่มีข้อสงสัยว่าพอถือหน่วยลงทุนครบ 3 เดือนแล้ว เราจะต้องขา

มือใหม่ในการลงทุนค่ะ สนใจตัว KTFIX3M1 ของกรุงไทย ค่ะ แต่มีข้อสงสัยว่าพอถือหน่วยลงทุนครบ 3 เดือนแล้ว เราจะต้องขายคืนหน่วยลงทุนเอง หรือ บลจ. จะขายหน่วยลงทุนให้เราอัตโนมัติแล้วโอนเงินเข้าบัญชีที่เราผูกไว้ ค่ะ แล้วถ้าเราลืมขายหมายถึงเราต้องถือไปอีก 3 เดือน รึป่าวค่ะ แล้วจะคุ้มครองเงินต้นต่อไปไหนค่ะ  ถ้าถามงง ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ คือพึ่งจะเริ่มศึกษานะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่