ใครกินยาทุกวันบ้าง อาจจะเว้นได้ 1 วัน แต่ก็กินเกือบทุกวัน

ดิฉันอายุ 20 ปี ณ ตอนนี้กินยาตลอดคะ เป็นวันละโรค วันนี้อาจจะเวียนหัว พรุ่งนี้เจ็บเบ้าตา หรือไม่ก็เป็นไมเกรน อะไรต่าง ๆ นา ๆ ก็ต้องกินยาเกือบทุกวัน โดยส่วนตัวมีโรคประจำตัวคะ เป็นไมเกรน และชอบเวียนหัว อีกอย่างคือนั่งทำงานเยอะแล้วปวดตามตัวก็ต้องกินยาแก้ปวดอีก เฮ้อ... ดิฉันและท้อแท้กับชีวิตที่กินแต่ยา และมักไปหาหมอประจำเจ็บออด ๆ แอด ๆ ประจำ แต่ก่อนไม่เห็นเป็น แต่เดี๋ยวนี้หมอจนจำหน้าได้แล้วคะ ไม่รู้จำทำอย่างไรดี แล้วเพื่อน ๆ ล่ะคะ มีใครเป็นเหมือนเราบ้าง เราก็กลัวว่า กินยาประจำแล้วตับ ไต จะพัง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่