คนกินเจเรื่องเยอะยังงี้ทุกคนหรือเปล่าว

กระทู้สนทนา
เรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมทานเจครับ แล้วผมก็เป็นคนทำกับข้าว เมื่อว่านทำ เห็ดออรินจิอบวุ้นเส้นเจ ครับให้ทาน แฟนบอกว่าผมไม่ทานเจกินกับข้าวผมไม่ได้ อื่มวุ้นเส้น2ถุงอย่างเยอะกินจนเอี้ยนวุ้นเส้นเลย แล้วผมก็บอกว่างั้นพรุงนี้ผมทานเจด้วยละกันแล้วผมก็ตื่นมาทำกับข้าวเป็นแกงจืดสาหร่ายเจ สรุปเขาก็ไม่ทานอิก ไม่ใช้อะไรหรอกครับก่อนวันเจผมซื้อพวกเห็ดพวก ของทำเจไว้เพียบเลย สรุปเราไม่เข้าเจพวกนั้นต้องทำทานเอง เขาก็ไปบริโภคของเซเวน ถามจริงเถอะตู้แช่7มันก็แช่สารพัดมีทั้งเนื้อสัตว์ อื่นๆๆ ไม่เห็นเป็นไรเหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่