เล็บขบที่ แก้ไม่หาย!!!

มีใครเคย รู้สึกไหมคะ
ทำไม ต้องเป็นเล็บขบด้วย!!!

เราเป้นเล็บขบ มานานหลายเดือนมากคะ
ใช้วิธีหลากหลายวิธีจัดการกับเล็บขบ
1.ไม่ใส่รองเท้าผ้าใบ
2.ขัดเล็บบ่อยๆ
3.ไปหาหมอเพื่อ ถอดเล็บแต่ไม่กล้าพอ ได้ยาฆ่าเชื่อมากินแทน
4.เข้าร้านทำเล็บ ให้เขาแซะให้ เลือดกระฉูดเลยคะ
5.หยอดยาแดง อันนี้คือวิธีปัจจุบันคะ เราลองหาวิธีเข้าบอกว่า หยอดยาแดงไปเรื่อยๆจะหายเอง
แต่ปัญหามันก็ไม่ยอมหายซักที
แต่เราลองสังเกตุตัวเองอย่างหนึ่ง คือ
เราอ้วน น่าจะเป็นปัญหา อย่างหนึ่ง เพราะเนื้อเยอะ หารองเท้า ที่ไม่พอดีใส่ พอเล็บขึ้น มันก้พยายามจะแทงเข้าไปในเนื้อเล็บ
เราชอบแซะเล็บ แต่งเล็บ อันนี้น่าจะเป็นปัจจัยหลัก ที่ทำให้เป็นเล็บขบ

ใครมีวิธี อะไรเด็ดๆ โดนๆ ในการจัดการเล็บชบช่วยบอกที นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่