รบกวนถามหน่อยครับเรื่องนี้เรื่องอะไร

เคยอ่านแต่ลืมชื่อเรื่องไปแล้วครับ เป็นมังงะ

พระเอกเป็นปิศาจอมตะ(แต่รูปร่างเป็นมนุษย์ธรรมดา) องค์กรฝ่ายตรงข้ามที่ดูคล้ายๆศาสนจักรเลยหลอกนางเอก(เด็ก,สาวบริสุทธิ์)ที่เป็นคนในองค์กร(คล้ายๆเป็นแม่ชี)ให้ทำพิธีเชื่อมต่อกับพระเอก เมื่อนางเอกบาดเจ็บพระเอกก็บาดเจ็บด้วย องค์กรนั่นเลยกะเชือดนางเอกทิ้งเพื่อให้พระเอกตายไปด้วย พระเอกเลยต้องคอยปกป้องนางเอก

เรื่องประมาณนี้ครับ เป็นการ์ตูนค่อนข้างใหม่ยังไม่มีลิขสิทธิ์ในไทย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น