ขอเสียงใครมีลูกแล้วตัวเตี้ยหน่อยครับ กลุ้มใจมาก

ลูกชายสุดที่รักของผม 5 ขวบ 9 เดือนแล้วยังสูงแค่
108 CM อยู่เลยครับ อาจจะเป็นเพราะพลาดเองด้วย
ที่ช่วง 3-4 ขวบ ไม่เคร่งครัดกับการกินนมของลูก
อยากทานก็ทาน ไม่อยากก็ไม่เป็นไร
แต่หลังจาก 4 ขวบกว่าๆ เริ่มรู้แล้วว่าลูกชายสุดที่รัก ส่วนสูงเริ่มตกเกณฑ์
เลยจัดชุดใหญ่ละครับ นมไม่ต่ำกว่า 3 กล่องต่อวัน ไข่ต้องกินทุกวัน รวมอาหารครบ 3 มื้อ
แต่ผ่านไปปีกว่าแล้วส่วนสูงก็ยังไม่ค่อยจะกระเตื้องขึ้นเท่าไหร่ครับ
ให้ออกกำลังกาย ว่ายน้ำ เตะฟุตบอลด้วยครับ ตอนนี้
ใครมีวิธีแนะนำดีๆ มั่งครับ กลุ้มเกิน เกรงว่าลูกจะเป็นโรคเตี้ยอะครับ

Edit:
ให้ข้อมูลเพิ่มครับ ผมสูง 175 ภรรยา 158 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่