ขอแสดงความเสียใจต่อญาติของ ลุงแกว เหยื่อ มือปืนป๊อบคอร์น ที่นอนเป็นอัมพาตร่วม 7 เดือน ตอนนี้คุณลุงเสียชีวิตแล้ว

กระทู้คำถาม

ขอให้ดวงวิญญาณจงสู่สุขคติ ไปสู่ภพภูมิหน้าที่ดี ด้วยเถิด นะค่ะ

ขอแสดงความเสียใจค่อญาติของคุณลุงด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 36
รู้สึกตกใจ และ ช๊อคมาก หลังจากนั้น ได้รวบรวมสติ

นานแล้ว เราเคยตั้ง กระทู้ ถึง คุณลุงอาแกว เผื่อว่า

ข่าวสารเล็กๆนี้ จะไปถึงหู ผู้มีอำนาจในบ้านเมืองบ้าง

เพื่อให้นึกถึง ครอบครัวเล็กๆ ผู้ บริสุทธิ์  จะได้รับ ความเป็นธรรม

และ ได้รับการ ช่วยเหลือ เยียวยาบ้าง ตามสมควร  

โดยเฉพาะ พุทธอิสระ (ขอโทษ ที่ต้องเอ่ยถึง ) เป็นผู้ซึ่ง อยู่ในเหตุการณ์

ในวันนั้น จะปฏิเสธไปไม่ได้  

สุดท้ายนี้ ขอให้ ดวงวิญญานของคุณลุงอาแกว ไปสู่ สุขคติ หลับให้สบาย นะคะ  

ครั้งหนึ่ง  เราเคยตั้งกระทู้ ถึงคุณลุงอาแกว  ตามลื้งค์ นี้  

http://pantip.com/topic/32416794  

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ขอแสดงความเสียใจมายังลุงแกวครับ ลุงเป็นผู้บริสุทธิ์ ที่อยู่ในเหตุการณ์ของอันธพาลครองเมือง

อีกทั้งยังถูกป้ายสี ให้กลายเป็นอีกสี เพียงเพื่อจะกลบเกลื่อนความผิดของพวกใจอำมหิต

ขอให้ลุงไปสู่สุคติอย่างสงบครับ ให้กรรมเวร มันทำหน้าที่ของมันต่อเหล่าทรชนทุกตัวเอง
ความคิดเห็นที่ 30
ขอบคุณ จขกท ที่ได้ย้ำเตือน ความทรงจำและสิ่งที่เกิดขึ้น กับอีกฝ่าย ที่ถามหาความยุติธรรมไม่ได้ คนผิดถือปืนกลางถนน ก็ทำอะไรไม่ได้ มันตอกย้ำลึกขึ้นทุกๆครั้งที่ได้รับข่าวแบบนี้ ขอแสดงความเสียใจครับ
ความคิดเห็นที่ 21
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณลุงด้วยครับ

ฟ้าปิดเมฆคลุมมืดดำ

ยุติธรรมล่องหนไปไหน

คนดีทำเรื่องอัญไร

คนตายกลับทำเย็นชา

เถิดเมื่อฟ้าแจ้งสดใส

เมฆลอยลิบไกลโล่งหล้า

ชาติชนลุกขึ้นทายท้า

ยุติธรรมจึงกลับมาสู่ไท

ยุติธรรมจะกลับมาสู่ไท

ยุติธรรมต้องกลับมาสู่ไท
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่