"สวนสัตว์เชียงใหม่ vs เชียงใหม่ Night Safari" ถ้าอยากไปดูสัตว์ควรไปที่ไหนดีครับ?

เนื่องจากเดือนหน้าผมจะไปพักร้อนที่เชียงใหม่แล้วแพลนว่าจะไปเที่ยวเล่น - เที่ยวกิน
ทำอะไรก็ได้ให้คุ้มกับที่เผ่นออกจากบ้านมาตะลอนคนเดียว แล้วทีนี้ผมวางแผนว่าจะไป
สวนสัตว์ด้วยแต่ทว่ามันมีอยู่ 2 ที่คือสวนสัตว์เชียงใหม่ กับ เชียงใหม่ Night Safari
คือผมคิดไม่ตกว่าจะไปที่ไหนดีจะคุ้มที่สุด

อยากจะขอคำแนะนำกับคนที่เคยไปหน่อยครับ ว่าแต่ละที่มีดียังไง?
และความคุ้มค่าของค่าตั๋วกับประสบการณ์ที่ได้รับที่ไหนดีกว่ากันครับ?

ขอบคุณครับ

ปล. ที่ไหนให้จับสัตว์มาน้วยได้จะดีมากครับ ว่าจะเข้าไปน้วยไอ้ตัวเหลืองๆ ลายๆ สักหน่อย มันเรียกว่าอะไรน้า.... อะไรโคร่งๆ นี่แหละ
(เชิญเข้าไปน้วยในปากมันคนเดียวเหอะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่