[CR] รีวิวอาหารเจแช่แข็ง + น้ำเต้าหู้ สำหรับคนที่อยากกินเจปีนี้ แต่ไม่ค่อยมีเวลา ภาค 2

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว เมื่อ 2 วันก่อน http://pantip.com/topic/32613638

เที่ยงนี้ผมจะมารีวิวอาหารเจอีก 2 เมนู เพิ่มเติมตามสัญญาครับ

ของยังเหลือจากที่ไปโลตัสวันก่อน โดยเมนูที่ผมจะมารีวิวในวันนี้ คือ ข้าวพริกแกงเจ CP กับน้ำเต้าหู้ TOFUSAN ครับ

ราคาของข้าวพริกแกงเจกล่องละ 39 บาท และน้ำเต้าหู้ TOFUSAN ขวดละ 25 บาท รวมทั้งหมดเป็น 64 บาท สำหรับมื้อนี้

ส่วนประกอบบนกล่องครับ

มาดูด้านในก่อนจะนำไปอุ่นในไมโครเวฟครับ เย็นจัดจนมีน้ำแข็งเกาะอยู่ข้างบนเลยครับ

และหลังอุ่นแล้วประมาณ 3 นาที หน้าตาดูโอเคเลยครับเหมือนชิ้นหมูมาก มีใบมะกรูด แล้วก็ถั่วฝักยาว

พร้อมทานครับ

หลังจากได้ลิ้มลองไปทั้ง 2 อย่างแล้ว สำหรับข้าวพริกแกงเจนี้ ก็รสชาติก็เหมือนพริกแกงทั่วไป เผ็ดนิดๆ ผสมกับรสหวานๆ ส่วนโปรตีนเกษตรกินเข้าไปแล้วก็แยกไม่ออกเหมือนกินหมูเลย แต่ออกจะนิ่มๆ หน่อย ข้าวก็นิ่ม กินอร่อยดีครับ

ส่วนน้ำเต้าหู้นี้ รสชาติเข้มข้นกว่า น้ำเต้าหูฟองฟอง แต่ได้ฟองเต้าหูน้อยกว่า
อิ่มไปแล้วครับ สำหรับมื้อกลางวันมื้อนี้ ราคาก็ถือว่ากำลังพอดีไม่แพงจนเกินไปด้วยครับ

ปล. อีกหลายวันเลยกว่าจะหมดเจ ยังไงแล้วเพื่อนๆ คนไหนมีเมนูมาใหม่ ก็มาแชร์กันได้น่ะครับ เพี้ยนเผือก
ชื่อสินค้า:   อาหารเจ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่