//// ช่อง 5 7 9 11 thaipbs ออกอากาศแบบอนาล็อค กับแบบ HD คู่กันได้....ทำไม ช่อง 3 มีปัญหา อยู่ช่องเดียวครับ ??

//// ช่อง 5 7 9 11 thaipbs  ออกอากาศแบบอนาล็อค กับแบบ HD  คู่กันได้....ทำไม ช่อง 3 มีปัญหา อยู่ช่องเดียวครับ ??
ไม่รู้เหตุผลอะไรหรอกนะครับ  ว่าเพราะอะไร  แต่มันเหมือนช่องสามเป็นการเอาเปรียบ ช่องอื่นๆ ไหมครับ

แบบออริจินัล  กับแบบ HD ผังรายการคนละแบบ   เพิ่มช่องทาง ทำรายได้  ให้กับตัวเอง
ในขณะที่ช่องอื่นๆ เขาออกอากาศรายการแบบออริจินัล กับ HD ผังรายการเดียวกัน  ต่างกันแค่ระดับความคมชัด ภาพและเสียง

ฟังข่าวว่า ช่องสามบอก ถ้าจะทำแบคู่ขนาน  มันต้องใช้ค่าจ่ายเยอะ   แบกรับภาระไม่ไหว  
ไม่น่าเชื่อว่า  ช่องสามเป็นช่องที่ผลประกอบการดี กว่าเพือน แต่ ทำไม่ได้เหมือนช่องอื่นกันนะ
แสดงความคิดเห็น