รบกวนด้วยครับ อยู่ดีๆเหมือน Window8 ก็ความละเอียดหน้าจอลดลงเองครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้window8อยู่ครับ อยู่ดีๆหน้าจอกัหมือนความละเอียดลดลงเอง พอเข้าไปดูในscreen resolutionก็ยังเป็นความละเอียดสูงสุดอยู่ แต่ที่แปลกคือ มันปรับความละเอียดได้เหลือแค่2ระดับครับ คือ 1920 กับ 1024 แล้วมันดันขึ้น Recommended ให้ใช้ 1024 อีก (ก่อนหน้านี้ไม่เป็น) นอกจากนี้ผมยังกดปุ่ม fn ปรับความสว่างหน้าจอไม่ได้ด้วยครับ

คืออาการมันคล้ายๆอยู่ใน Safe Mode แต่ไม่ใช่ เพราะผมลอง run Msconfig ดูแล้ว มันไม่ได้ติ๊กถูกที่ Safe mode ไว้ ลอง restart หลายรอบก็ไม่หายครับ ทำอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น