สอบถามค่ะ จากสนามบินนาริตะไปแถวชินจูกุไปยังไงให้เร็วที่สุดค่ะ

วันเสาร์นี้จะไปดูconcert kattun ที่ญี่ปุ่นค่ะ ขอสอบถามหน่อยว่าจากสนามบินนาริตะไปสถานี shin-okubo ไปยังไงเร็วสุดอะคะ

ให้รายละเอียดนิดนึงว่า เราเครื่องลงนาริตะ 9.15 (ไปแอร์เอเชียค่ะ) concert เริ่ม13.00 (ที่yoyogi แถวshinjuku)ต้องไปเอาตั๋วคอนก่อนประมาณ12.30 ค่ะ แต่เราต้องเอากระเป๋าไปเก็บไว้ที่โรงแรมก่อน พักที่ Tokyo plaza hotel (สถานี shin-okubo ห่างชิยจูกุสถานีเดียวค่ะ)

คือดูเวลาแล้วเรากลัวไปไม่ทันมากเลยค่ะ ขอถามหน่อยค่ะว่า

1. จากนาริตะไปโรงแรม Tokyo plaza hotel  ยังไงเร็วที่สุดค่ะ
2. ถ้านั่งnexมาลงชินจูกุ แล้วนั่งแท๊กซี่ไปโรงแรมจะแพงมากมั้ยค่ะ
3. ดูในhyperdiaถ้านั่ง Keisei Skyliner มาจะถึงเร็วกว่าจริงเหรอค่ะ (ไม่เคยนั่งเลยอะค่ะปกติใช้nexเข้าเมืองตลอด)
4. หรือเราควรลงชินจูกุแล้วไปหาล็อคเกอร์ฝากกระเป๋าแล้วไปดูคอนเสิร์ตก่อนเลยดีค่ะ (ลองหาข้อมูลดูเห็นว่าล็อคเกอร์เต็มเร็วมาก)

ขอบคุณมากๆค่ะอมยิ้ม17
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1.-3. จริงครับ  เส้นทางของ Keisei Skyliner ตัดกลาง จ.ชิบะ มากกว่า NEX

สมมุติ ออกมาขึ้น Keisei Skyliner ได้ในเที่ยว 10.38 ----นั่งไปลงแค่ JR Nippori (ก่อน Ueno 2 สถานี)

เที่ยวต่อไป 11.18  จะ late และรีบไปหน่อยสำหรับการไป Yoyogi---หากออกมาทันเที่ยวก่อนหน้า คือ 9.58 ก็สบายๆครับ

สถานี Nippori เดินขึ้นบันไดเลื่อนจากชานชลา Keisei----ซื้อตั๋ว JR Yamanote Line
เดินเข้าไปลงชานชลา 11 ----นั่งไปลง Shin-Okubo ก่อน JR Shinjuku  1 สถานี
สถานี Shin-Okubo เป็นสถานีเล็ก-ง่ายครับ
เดินลงไป ...ผ่านออก ticket gate----ถนนหน้าสถานี....ถ้าจำไม่ผิด รร. ไปทางซ้ายไม่ไกลนักครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่