เด็กอนุบาลและประถมเรียน 2 ภาษาหรือเรียนภาษาเดียวแต่ไปเสริมเรียนอังกฤษ Class อื่นเพิ่มดีกว่ากัน

ที่โรงเรียนที่สมัครไว้คือใกล้บ้านมากแค่ 10 นาทีก็ถึงสามารถไปรับส่งได้
แต่ปัจจุบัน ค่าเรียนสามัญตกเทอมละ 10000 บาท ขณะที่ 2 ภาษา 30000 บาท
แต่ปัญหาคือเท่าที่ดูจากข้อมูลในสมาคมผู้ปกครองบ่นกันถงคุณภาพครูต่างชาติ
แถมที่ดู 2 ภาษา ครูต่างชาติก็สอนไม่กี่วิชาเอง อย่างนี้ผมให้ลูกเรียน
สามัญแล้วไปเรียนพิเศษพวก British council หรือ illingual ดีมั้ยครับ
ป.ล. ลูกเข้าอนุบาลครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่