รบกวนผู้รู้ทีคับ อุปกรณ์หรือกล่องรับสัญญาณไวไฟหรือซิมเน็ต3G ที่ไม่เดินสายพอจะมีมั้ยทางอพาร์ทเม้นท์ เขาไม่ให้ติดตั้ง ฯ

กระทู้คำถาม
พอดีตอนนี้ผมใช้ อุปกรณ์ AIRCARD เน็ตของ TOT3G โปรอยู่ที่ ulimited 890bath ใช้มาได้เกือบจะ 2 ปีแล้ว เน็ตวิ่งไม่ค่อยแรงแต่อยู่ระดับเกือบต่ำ ตอนนี้ผมใช้ aircard ของ ais ซิมtot3g ต่อเข้ากับ notebook

คือว่าทางอพาร์ทเม้นท์ เขาไม่ให้ติดตั้งเน็ตเช่น 3BB เป็นต้น (เขาไม่ให้เดินสายในอพาร์ทเม้นอ่ะครับ) อยากจะทราบว่า พอจะมีอุปกรณ์ตัวใหนที่รับสัญญาณไวไฟหรือเน็ตซิม 3g โดยที่ไม่ต้องเดินสาย แล้วสัญญาณเน็ตแรงๆ ไม่ต้องถึงแรงมากแต่ขอพอดีๆก็ได้ครับ พอจะมีบ้างมั้ยครับ

ที่ผมเห็นก็มี TP-link แต่ไม่รุ้ว่าระบบที่ใช้เป็นยังไง

พอดีผมใช้เน็ตตรงนี้เล่นเกมส์ Online ดูบอล   

รบกวนผู้ทราบช่วย แนะนำที่ครับ

ปล.ซิมที่ใช้มาก็เกือบ 2 ปีแล้ว ไม่แน่ใจว่า ซิมที่ใช้มานานแล้วมีส่วนที่ทำให้เน็ตช้าลงมั้ยครับ

ขอบคุณน่ะครับ _/\_
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่