iphone5 มีปัญหา

ตอนแรกผมอัพ ios8 แล้วผมรู้สึกว่าเครื่องมันช้าลงมาก+กับหลายๆอย่างที่ทำให้ผมอยากกลับไปใช้ ios7 ผมจึงการทำดาวเกรดบน itune แต่มันเกิดปัญหาหรือป่าวก็ไม่รู้เครื่องผมเปิดไม่ได้ กลายเป็นจอดำแล้วขึ้นรูปสายชาทเสียบเข้า itune ผมก็เสียบตามรูปแล้วผมก็กู้คืนข้อมูลแต่ต้องรอประมาน 20 ชม ซึ่งตอนนี้ผมเล่นอะไรไม่ได้เลยต้องรอจนกว่าจะกู้เสร็จแล้วทุกๆ15-16นาทีมันจะหลุดแล้วขึ้นมาถามประมานว่าต้องกดกู้คืนต่อไหม ผมต้องคอยกดตกลงทุกครั้งที่มันหลุด แล้วมันก็จะกลับมาโหลดต่อจากเดิมเหมือนปกติ ถ้าเป็นแบบนั้นผมก็คงต้องนั่งกดทั้งคืน
ถ้าผมไปที่ศูนย์หรือที่ร้านเพื่อล้างเครื่องในสภาพเครื่องผมเปิดไม่ติดได้ไหมครับ แล้วถ้าล้างเครื่องเสร็จผมจะกลับมากู้ข้อมูลจาก itune ของผมคืนได้ไหมครับ หรือมีวิธีอื่นๆไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่