อยากรู้ว่าจะท้องมั้ย

กระทู้คำถาม
คือเมื่ออาทิตย์ก่อน เรากับแฟนมีอะไรกัน ทุกวันทั้งอาทิตย์ วันละ 3-4 ครั้ง (ปล่อยใน) รวมอาทิตย์นั้นก็ไม่ต่ำกว่า 7-8 ครั้งที่ปล่อยใน
แต่เราเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติ อยากรู้ว่าเราจะท้องมั้ย

ป.ล. ที่บอกว่าประจำเดือนมาไม่ปกติคือ ไม่ปกติเลย 4-5 เดือนถึงจะมา 1 ครั้ง เวลามาก็มาแค่ 1 วันเท่านั้น
       ใครทราบก็ช่วยตอบทีนะคะ (คือพึ่งเลิกกับแฟน แล้วแฟนบอกว่าถ้าท้องจะมารับผิดชอบ ((รักเขามากอยากให้เขากลับมา)) )
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองดูเดือนหน้าค่ะ  ถ้าประจำเดือนยังไม่มาก็ลองซื้อที่ตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจดู

ส่วนเรื่องประจำเดือนผิดปกตินั้น  ควรไปหาหมอค่ะ  เราเคยไม่มานานสุดตั้ง 9 เดือน (ไม่ได้ท้องนะคะ)
ระบบฮอร์โมนจะรวนหมดเลย   ถ้าไม่รักษาก็อาจส่งผลต่อการมีลูกในอนาคตได้ค่ะ

ปรึกษาเราได้ค่ะเรื่องการปรับให้ประจำเดือนมาปกติ  เรารักษาอยู่จะสิบปี  ตอนนี้ปกติดีแล้วค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่