[CR] รีวิวอาหารเจแช่แข็ง + น้ำเต้าหู้ สำหรับคนที่อยากกินเจปีนี้ แต่ไม่ค่อยมีเวลา

ใกล้ถึงเทศกาลกินเจกันแล้ว ที่จะเริ่มตั้งแต่ 23 ก.ย. - 2 ต.ค. นี้ ผมเลยอยากจะมารีวิวให้กับเพื่อนๆ หรือใครที่ไม่มีเวลาไปซื้ออาหารตามตลาดทั่วไป
ก็อาจจะต้องซื้อพวกอาหารเจเตรียมไว้ในห้อง จะได้ไม่หลุดเจกันซะก่อน ผมก็เกือบหลุดหลายทีละครับ เท่

พอดีผมได้แวะโลตัส เลยซื้ออาหารแช่แข็งเจ พร้อมกับน้ำเต้าหู้ เอาไว้อุ่นกินเวลาดึกๆ ที่เลิกจากงานมาครับ

โดยเมนูที่ผมจะมารีวิวในวันนี้ คือ สปาเก็ตตี้ซอสมะเขือเทศเจ CP กับน้ำเต้าหู้ ฟองฟองครับ

ราคาของสปาเก็ตตี้กล่องละ 52 บาท และน้ำเต้าหู้ขวดละ 28 บาท รวมทั้งหมดเป็น 80 บาท สำหรับมื้อนี้

ส่วนประกอบบนกล่องครับ

มาดูด้านในก่อนจะนำไปอุ่นในไมโครเวฟครับ

และหลังอุ่นแล้วประมาณ 3 นาที ซอสมะเขือเทศสีดูโอเคเลยครับ

ได้เวลาตักซอสมาผสมกับเส้นครับ มีเห็ดอยู่ด้วยครับ

ถัดไปก็มาเตรียมน้ำเต้าหู้กันครับ

แล้วก็ถึงเวลามาลองชิมกันได้แล้วครับ

หลังจากได้ลิ้มลองไปทั้ง 2 อย่างแล้ว สำหรับสปาเก็ตตี้นี้ ก็รสชาติจะออกเปรี้ยวนำหน่อยๆ และก็มีเห็ดผสมด้วย ส่วนเส้นก็เหนียวนุ่มกำลังดีครับ ลองก่อนได้ 2-3 คำ ก็จะรู้สึกว่า ค่อนข้างจืดไปนิ๊ด แต่ก็เป็นรสชาติสำหรับอาหารเจทั่วไปเลยครับ

น้ำเต้าหู้นี้ ในส่วนตัวผมชอบอยู่แล้วกับยี่ห้อนี้ เพราะรสชาติกลมกล่อม ไม่หวานเกินไป ให้ฟองเต้าหู้มาเยอะเหมือนกัน
แต่ติดอย่างเดียวเลยครับว่า ราคามันออกจะสูงไปนิ๊ดหนึ่ง เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น หรือนมถั่วเหลืองกล่อง อย่างดีน่า หรือไวตามิลค์

โดยรวมแล้วสำหรับมื้อนี้ราคา 80 บาท ก็อาจจะสูงไปนิดหน่อยแต่ก็ ไม่มากเกินไปสำหรับคนทั่วไปที่ไม่ค่อยจะมีเวลาออกไปหาอาหารเจกินทุกมื้อครับ

ปล. ถ้าใครได้ชิมอาหารเจแช่แข็งแบบอื่นๆ ก็มารีวิวให้ดูกันบ้างนะครับ และพรุ่งนี้ถ้ามีเวลาอาจจะมีมารีวิวเพิ่มเติมให้ชมกันอีกนะครับ ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   อาหารเจ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่