ช่วยทีค่ะ เอารถเข้าอู่ ออกมายางอะไหล่หาย ทำอะไรได้บ้าง

เอารถเข้าอู่ค่ะ  เราขับลุยน้ำมา ช่างบอกต้องยกเครื่องใหม่ เพราะน้ำเข้าเกียร์ 3 หมื่นกว่าบาท เราบอกไม่มีตัง จอดอยู่อู่เกือบอาทิตย์ ช่างโทรมาบอกว่าถ้ายังไม่ลงเครื่องใหม่ ก็เปลี่ยนเกียร์ก่อน ซื้อเกียร์มือ 2 รวมค่าแรง 15000 เราเกือบจะจ่ายอยู่แล้ว เพื่อนมาเตือนว่ามันแปลกๆ แถมบอกอู่นี้ประวัติไม่ค่อยดี เราเลยโทรบอกช่างว่ายังไม่เลี่ยนอะไรทั้งนั้น ให้เอาเครื่องเราใส่กลับไปเหมือนเดิม ทำให้รถวิ่งได้ก็พอ ช่างคิดมา 5000 เราก็จ่าย แต่พอเอารถออกมาเราเลยให้เพื่อนซื้อน้ำมันเกียร์มาเปลี่ยนรถก็ใช้งานได้ปกติ วันนี้เราเปิดหลังรถเก็บขยะดู ผลปรากฏว่าล้ออะไหล่พร้อมยางหายไป พอเราโทรไปถามช่างว่าได้เอาลงแล้วลืมใส่กลับมาให้เราหรือเปล่า ช่างบอกไม่ได้เปิดหลังรถเราเลย  แถมบอกเราไปทำหายมาก่อนเข้าอู่หรือเปล่า  แต่เรามั้นใจว่ายังอยู่ก่อนเอาเข้าอู่แน่นอน  อย่างนี้เราจะทำอะไรได้บ้างไหมคะ  จะแจ้งความก็กลัวไม่มีหลักฐานค่ะ  ตอนนี้ทำใจว่าคงไม่ได้คืนแล้ว แต่โมโหมากๆ ค่ะ เพราะรู้ทั้งรู้ว่าหายที่อู่นี้เอาไป แต่เราเอาผิดเค้าไม่ได้เลย  รบกวนขอคำแนะนำทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่