เป็นรังแค คันหัวยิ้บๆ ทำไงให้หายดีคะ

ใช้ยาสระผมอะไร ก็เป็นรังแคและมีอาการคันยิ้บๆตลอดเลยค่ะ

เคยหายช่วงนึงตอนใช้ แฮดแอนโชว์เดอร์ แต่ตอนนี้มันเริ่มไม่หายแล้วค่ะ

เปลี่ยนยาสระผมมาเรื่อยๆ รีจอย ซัลซิล โดฟ ไซออส ก็ยังไม่หาย มีตัวไหนแนะนำมั้ยคะ

ไม่ไหวแล้ว มันทำให้รากผมไม่แข็งแรงแล้วผมร่วงเยอะกว่าปกติมากๆเลยค่ะ กลัวหัวล้าน T^T

ขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 38
3ตัวนี้เลือกใช้ตามอัธยาศัย  หายแน่นอน แต่ไม่หายขาดน้ะ เพราะหัวเราเป็นเชื้อราแต่เรียกเพราะๆว่ารังแค ต้องใช้ไปตลอดอ่ะค่ะ ถ้าหยุดใช้อีก2-3เดือนก้อเป็นอีก น่าเบื่อมาก เป็นหนักๆก็ใช้เดี่ยวๆแต่ผมจะแห้งมาก  ส่วนตัวใช้ผสมกับแชมพูอ่อนๆ ผสมใช้ประมาณ1:1

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ผมเคยเป็นเหมือนคุณเลย ยาสระผมทั่วไปที่คุณใช้ เต็มไปด้วยสารเคมีรุนแรงทั้งนั้น
ผมเคยมีอาการศรีษะมันง่าย ทำให้ต้องสระผมทุกวัน หากไม่สระเต็มที่สองวัน ก็เริ่ม
คันแล้ว แต่ผมก็เคยหลงไปใช้เฮดฯ ตามโฆษณา รังแคหายก็จริง แต่ที่ตามมาคือผม
ร่วงง่ายครับ ต้องใช้ยาสระผมที่เน้นธรรมดาเป็นหลัก สมุนไพร ซึ่งผมก็ทดลองมาหลาย
ยี่ห้อ แต่มาจบด้วยดีที่ฟรีเซนต้าครับ ที่มีคุณสมบัติพิเศษในเรื่องของการขจัดความมัน
ที่หนังศรีษะได้ดี เพียงคลึงๆหนังศรีษะเวลาสระผม 2-3 นาที ก็ล้างออก ไม่เกินสัปดาห์
เท่านั้นครับ ผมไม่ร่วง ไม่มัน ไม่ค้น ตอบโจทย์ผมได้หมดเลยครับ ลองใช้ดูนะครับ
กล่องสีเขียวนะครับ สูตรไม่มีซิลิโคนครับ ทำให้ลดการอุดตันรูขุมขนด้วย ผมรับประกัน
เลยครับ ถ้าคุณไม่หาย หรือไม่ดีขึ้น เอายาสระผมที่คุณซื้อมาหน่ะ มาขายต่อผมได้เลย
ส่งทางไปรษณีย์ ค่าใช้จ่ายขนส่งผมออกให้ด้วย จริงๆนะครับ เพราะตั้งแต่ผมเจอตัวนี้
แล้ว ผมติดเลยครับ ใช้มาหลายปีแล้ว และคิดว่าจะใช้ไปตลอดเลย เพราะส่วนตัวหา
ยาสระผมที่เหมาะกับหนังศรีษะตัวเองยากมาก ขอให้โชคดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่