ช่วยด้วยค่ะเพื่อนขอเงินเราเพื่อจะเอาไปซื้อยามาทำแท้ง ซึงลำบากใจมากเพราะเราก็ท้องอยู่

ทำยังไงดีค่ะ ใจเราอยากปฏิเสธเพราะกลัวบาป แต่เพื่อนเราเขาเดือดร้อนจริงๆ พ่อเด็กไม่รับด้วย เรียนก็เทอมสุดท้ายแล้ว เห็นใจมากเลยค่ะ เราพยายามให้เขาไปคุยกับทางบ้านผู้ชาย แต่ผู้ชายปฏิเสธไม่ยอมรับและไม่ช่วยเหลืออะไรเลย เราโมโหมาก แต่ด้วยเขาเป็นเพื่อนรัก และคอยช่วยเหลือเรามาตลอด
เราเองไม่อยากปฏิเสธเขา แต่ใจก็กลัวเวรกรรมจะมาตกกับลูกเรา เราเครียดมากๆเลยค่ะ ไม่กล้าบอกแฟน เพราะแฟนชอบว่าเราเรื่องที่เพื่อนคนนี้มายืมเงินเราบ่อยๆ ยิ่งถ้ารู้ว่าเอาไปเรื่องแบบนี้แฟนเราคงเกลียดเราแน่ๆ เครียดมากค่ะ ถ้าเราต้องเห็นแก่ตัวทิ้งเพื่อนให้ลำบาก เพียงเพราะกลัวบาป แต่เราคิดว่าการที่เราปฏิเสธมันอาจช่วยชีวิตเด็ก แต่ผู้ชายเขาคงไม่ยอมแน่ๆ ยังไงซะคงต้องจบที่ทำแท้ง แต่เพียงตัวเราไม่ได้ยุ่งเกี่ยว ใจนึงก็กลัวลูกเราจะไปรับกรรมนั้น
อีกใจก็สงสารเพื่อนมากๆเลย พยายามคุยกับเพื่อนตลอดว่าเก็บน้องไว้นะ เราเองก็ท้องเหมือนกัน ท้องก่อนแต่งด้วย ยังไม่มีเงินไปฝากท้องเลย แต่ประเด็นคือเราเรียนจบทำงานแล้ว เลยพอที่จะรับผิดชอบได้ แฟนเราเขาก็ยอมรับลูก รอเก็บตังค์ แล้วค่อยไปบอกแม่ว่าท้อง เราเครียดมากค่ะ ขอคำแนะนำด้วยว่าเราควรทำอย่างไรดี
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่