สงสัยเกี่ยวกับเกียร์cvtนิดนึงครับ

ตอนเข้าตำแหน่งp แต่พื้นไม่เสมอแล้วปล่อยเบรครถจะไหลนิดนึงแล้วหยุด แล้วจะเลื่อนตำแหน่งเกียร์อีกครั้งจะแข็งต้องออกแรงมากขึ้นและเกิดเสียงดังครึ้ด..มันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ ถ้ามันเกิดขึ้นบ่อยๆทำให้ระบบเกียร์สึกเหรอหรือเสียหายได้หรือเปล่า อีกกรณีตัวนี้เป็นแคมรี่ไฮบริดตอนจอด(ใช้ระบบไฟฟ้า)เวลามันต่อระบบเครื่องยนต์ทำไมกระตุกแรงจังครับ นั่งในรถเพลินๆเหวอเลยผิดปกติมั๊ยครับ แนะนำด้วยขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่