อยากทราบวิธีตั้งค่าระดับเสียงเพลงให้ดังเท่ากันครับ

กระทู้คำถาม
คือว่า ผมชอบโลดเพลงจากยูทูป  แล้วใช้เวปแปลงให้เป็น MP3  เอาใส่การ์ด แล้วใช้ฟังกับลำโพงเล็กๆ เวลาทำงานนอกบ้านครับ  ปัญหาคือ แต่ละเพลงระดับเสียงจะไม่เท่ากันเลย  บางเพลงเบามากๆ  บางเพลงก้ดังจนต้องไปลดเสียงลง  ผมเลยอยากทราบว่ามีวิธี หรือโปรแกรมอะไรที่เราสามารถ จะตั้งระดับเสียงให้เท่ากันทุกเพลงได้ไหมครับ.   ขอคำอธิบายแบบละเอียดด้วยนะครับ  เพราะผมไม่ค่อยรู้ศัพท์เทคนิค อยากเข้าใจง่ายๆครับ   ขอบพระคุณครับ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่